Haruna ya Kakkafa Fitilu
1 Ubangiji kuwa ya ce wa Musa ya
2 faɗa wa Haruna cewa, “Sa’ad da za ka kakkafa fitilun nan bakwai, sai ka kakkafa su yadda za su haskaka sashin gaba.”
3 Haka kuwa Haruna ya yi. Ya kakkafa fitilun yadda za su haskaka a gaban alkukin, kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa.
4 Da zinariya aka ƙera alkukin tun daga samansa har gindinsa, bisa ga fasalin da Ubangiji ya nuna wa Musa.
Keɓewar Lawiyawa
5 Ubangiji ya kuma ce wa Musa,
6 “Keɓe Lawiyawa daga cikin Isra’ilawa ka tsarkake su.
7 Ga yadda za ka tsarkake su. Ka yayyafa musu ruwan tsarkakewa. Su aske jikunansu duka, su kuma a wanke tufafinsu, sa’an nan za su tsarkaka.
8 Su kuma ɗauki maraƙi tare da lallausan garin hadaya kwaɓaɓɓe da mai. Kai kuma ka ɗauki wani maraƙi na yin hadaya don zunubi.
9 Sa’an nan ka gabatar da Lawiyawa a gaban alfarwa ta sujada, ka kira taron Isra’ilawa duka.
10 Sa’ad da ka gabatar da Lawiyawa a gaban Ubangiji, sai Isra’ilawa su ɗibiya hannuwansu bisa Lawiyawa.
11 Haruna kuma zai gabatar da Lawiyawan a gaban Ubangiji kamar hadaya ta kaɗawa daga Isra’ilawa domin su zama masu yi wa Ubangiji aiki.
12 Sa’an nan Lawiyawa za su ɗibiya hannuwansu a bisa kawunan maruƙan. Za ka yi hadaya domin zunubi da maraƙi ɗaya, ɗaya kuma ka miƙa shi hadaya ta ƙonawa ga Ubangiji domin ka yi kafara saboda Lawiyawa.
13 “Za ka keɓe Lawiyawa su zama kamar hadaya ta kaɗawa gare ni, ka sa Haruna da ‘ya’yansa maza su lura da su.
14 Da haka za ka keɓe Lawiyawa daga cikin Isra’ilawa su zama nawa.
15 Bayan da ka tsarkake su, ka miƙa su kamar hadaya ta kaɗawa, za su cancanta su yi aiki a alfarwa ta sujada.
16 Gama dukansu an ba ni su daga cikin Isra’ilawa a maimakon dukan waɗanda suka fara buɗe mahaifa, wato dukan ‘ya’yan farin Isra’ilawa. Na karɓi Lawiyawa su zama nawa.
17 A ranar da na kashe ‘ya’yan fari na ƙasar Masar, na keɓe wa kaina dukan ‘ya’yan fari na Isra’ilawa, na mutum, da na dabba.
18 Na kuwa keɓe wa kaina Lawiyawa a maimakon dukan ‘ya’yan fari na Isra’ilawa.
19 Daga cikin Isra’ilawa kuwa na ba da Lawiyawa ga Haruna da ‘ya’yansa maza don su yi wa Isra’ilawa hidima a alfarwa ta sujada, su kuma yi kafara dominsu don kada annoba ta sami Isra’ilawa sa’ad da suka kusaci alfarwa ta sujada.”
20 Musa da Haruna kuwa da dukan taron Isra’ilawa suka yi wa Lawiyawa yadda Ubangiji ya umarce Musa, haka kuwa Isra’ilawa suka yi musu.
21 Lawiyawa suka tsarkake kansu, suka wanke tufafinsu. Haruna kuwa ya keɓe su, suka zama kamar hadaya ta kaɗawa ga Ubangiji, ya kuma yi kafara dominsu don ya tsarkake su.
22 Bayan haka Lawiyawa suka shiga alfarwa ta sujada don su yi aiki a gaban Haruna da ‘ya’yansa maza, kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa a kan Lawiyawa, haka kuwa suka yi musu.
Adadin yawan Shekarun Aikin Lawiyawa
23 Ubangiji ya kuma ce wa Musa,
24 “Wannan ita ce ka’idar aikin Lawiyawa, tun daga mai shekara ashirin da biyar zuwa gaba, zai shiga yin aiki a alfarwa ta sujada.
25 Amma daga shekara hamsin, sai su huta daga aiki alfarwa ta sujada.
26 Amma su taimaki ‘yan’uwansu da tafiyar da ayyuka a cikin alfarwa ta sujada, sai dai ba za su ɗauki nauyin gudanar da aikin ba. Haka za ka shirya wa Lawiyawa aikinsu.”