Ayyukan da aka Danƙa wa Iyalin Kohat
1 Ubangiji ya faɗa wa Musa da Haruna,
2 su ƙidaya ‘ya’yan Kohat, maza, daga cikin ‘ya’yan Lawi bisa ga iyalansu da gidajen kakanninsu,
3 su ƙidaya daga mai shekara talatin zuwa hamsin, wato waɗanda suka isa su yi aiki a alfarwa ta sujada.
4 Wannan shi ne aikin ‘ya’yan Kohat, maza, a cikin alfarwa ta sujada a kan abubuwa mafi tsarki.
5 Sa’ad da za a tashi daga zango, sai Haruna, tare da ‘ya’yansa maza, su shiga cikin alfarwa, su kwance labulen kāriya, su rufe akwatin alkawari da shi.
6 Sa’an nan kuma su rufe shi da fatun awaki, su kuma shimfiɗa shuɗin zane a bisansa, su zura masa sandunansa.
7 Sai su shimfiɗa shuɗin zane a kan tebur na gurasar ajiyewa, sa’an nan su dībiya farantai, da cokula, da kwanonin, da butocin hadaya ta sha, da gurasar ajiyewa.
8 Sa’an nan su rufe su da jan zane, a kuma rufe su da fatun awaki, sa’an nan su zura masa sandunansa.
9 Su kuma ɗauki shuɗin zane su rufe alkuki, da fitilunsa, da hantsukansa, da farantansa, da dukan kwanonin man da akan zuba masa.
10 Sai su sa alkukin da dukan kayayyakinsa a cikin fatar awaki su naɗe, su sarƙafa shi asandan ɗaukarsa.
11 A rufe bagaden zinariya da shuɗin zane, a kuma rufe shi da fatun awaki, sa’an nan a zura sandunan ɗaukarsa.
12 Su ɗauki dukan kwanonin da ake amfani da su a Wuri Mai Tsarki, su sa su cikin shuɗin zane, sa’an nan su rufe su da fatun awaki, a sarƙafa su a sanda don a ɗauka.
13 Za su kwashe tokar da take cikin bagaden, su rufe bagaden da shunayyan zane.
14 Sa’an nan su sa dukan kayayyakin bagaden a kansa waɗanda ake aiki da su a wurin, wato su farantai don wuta, da cokula masu yatsotsi, da manyan cokula, da daruna da dai dukan kayayyakin bagaden. Su kuma rufe bagaden da fatun awaki, sa’an nan su zura sandunan ɗaukarsa.
15 Sa’ad da Haruna da ‘ya’yansa maza suka gama kintsa Wuri Mai Tsarki da kayayyakinsa duka a lokacin tashi, sai ‘ya’yan Kohat, maza, su zo su ɗauke kayayyakin, amma kada su taɓa abubuwan nan masu tsarki domin kada su mutu.
Waɗannan su ne ayyukan ‘ya’yan Kohat a duk lokacin da za a naɗe alfarwa ta sujada.
16 Ele’azara kuwa, ɗan Haruna, firist, shi ne zai lura da man fitila, da turare, da hadayar gari ta kullum, da man keɓewa, ya kuma kula da dukan alfarwar, da duk abin da yake cikinta, da Wuri Mai Tsarki, da kayayyakinsa.
17 Sai Ubangiji ya ce wa Musa da Haruna,
18 “Kada ku bar zuriyar Kohat
19 ta hallaka ta wurin kusatar waɗannan tsarkakakkun abubuwa. Maganin abin, shi ne sai Haruna da ‘ya’yansa maza, su shiga, su nuna wa kowannensu irin aikin da zai yi, da kayan da zai ɗauka.
20 Amma idan Kohatawa suka shiga alfarwar suka tarar firistoci suna shisshirya tsarkakakkun abubuwa don tashi, har dai in sun gani, to za su mutu.”
Ayyukan Gershonawa
21 Ubangiji ya kuma faɗa wa Musa,
22 ya ƙidaya ‘ya’yan Gershon, maza, bisa ga iyalansu da gidajen kakanninsu
23 ya rubuta su tun daga mai shekara talatin, har zuwa mai shekara hamsin, duk wanda ya isa yin aikin da zai yi a alfarwa ta sujada.
24 Wannan shi ne aikin da iyalan Gershonawa za su yi wajen ɗaukar kaya.
25 Za su ɗauki alfarwa ta sujada, da labule na ciki da na waje, da murfi na fatun tumaki wanda yake a bisa alfarwar, da kuma labulen ƙofar alfarwa ta sujada,
26 da labulen farfajiya, da labulen ƙofar farfajiya wadda ta kewaye alfarwar da bagaden, da igiyoyinsu, da duk kayayyakinsu na yin aiki. Sai su yi dukan abin da ya kamata a yi da su.
27 Haruna ne da ‘ya’yansa maza za su nuna wa ‘ya’yan Gershonawa irin aikin da za su yi, da kayayyakin da za su ɗauka. Sai a faɗa musu dukan abin da za su yi, da dukan abinda za su ɗauka.
28 Wannan shi ne aikin da iyalan Gershonawa za su yi a alfarwa ta sujada. Itamar ɗan Haruna, firist, shi zai shugabance su cikin aikin da za su yi.
Ayyukan Merariyawa
29 Ubangiji kuma ya faɗa wa Musa ya ƙidaya Merariyawa bisa ga iyalansu da gidajen kakanninsu,
30 ya rubuta su tun daga mai shekara talatin, har zuwa mai shekara hamsin, duk wanda ya isa yin aikin da zai yi a alfarwa ta sujada.
31 Wannan shi ne abin da aka umarce su su riƙa ɗauka na wajen aikinsu a alfarwa ta sujada, katakan alfarwar, da sandunanta, da dirkokinta, da kwasfanta,
32 da dirkokin farfajiya wadda take kewaye da alfarwar, da kwasfansu, da turakunsu, da igiyoyi, da dukan kayayyakinsu. Sai ya faɗa wa kowa kayan da zai ɗauka.
33 Wannan shi ne aikin iyalan ‘ya’yan Merari, maza. Aikinsu ke nan duka a alfarwa ta sujada. Itamar ɗan Haruna, firist, shi ne zai shugabance su.
Yawan Lawiyawa
34-48 Musa da Haruna da shugabannin taron jama’a kuwa suka ƙidaya iyalan Lawiyawa uku, wato Kohatawa, da Gershonawa da Merariyawa bisa ga iyalansu da gidajen kakanninsu, aka rubuta dukan mazaje daga mai shekara talatin zuwa mai shekara hamsin, waɗanda za su iya aiki a alfarwa ta sujada, kamar haka,
Kohat dubu biyu da ɗari bakwai da hamsin (2,750),
Gershon dubu biyu da ɗari shida da talatin (2,630),
Merari dubu uku da ɗari biyu (3,200),
Jimilla duka, dubu takwas da ɗari biyar da tamanin (8,580).
49 Aka ba kowannensu aikinsa da ɗaukar kaya bisa ga umarnin da Ubangiji ya yi wa Musa. Haka kuwa aka ƙidaya su kamar yadda Ubangiji ya umarci Musa.