Zuriyar Isuwa
1 Waɗannan su ne zuriyar Isuwa, wato Edom.
2 Isuwa ya auri matansa daga cikin Kan’aniyawa, wato Ada ‘yar Elon Bahitte, da Oholibama ‘yar Ana ɗan Zibeyon Bahiwiye,
3 da Basemat, ‘yar Isma’ilu, ‘yar’uwar Nebayot.
4 Ada ta haifa wa Isuwa, Elifaz, Basemat kuma ta haifi Reyuwel.
5 Oholibama ta haifi Yewush, da Yalam, da Kora. Waɗannan su ne ‘ya’yan Isuwa waɗanda aka haifa masa a ƙasar Kan’ana.
6 Isuwa ya kwashi matansa, da ‘ya’yansa mata da maza, da dukan jama’ar gidansa, da shanunsa, da dabbobinsa duka, da dukan dukiyarsa da ya samu a ƙasar Kan’ana, ya kuwa tafi wata ƙasa nesa da ɗan’uwansa Yakubu.
7 Gama abin mallakarsu ya yi yawa har ba zai yiwu su zama tare ba, ƙasar baƙuntarsu kuwa ba ta wadace su ba saboda yawan dabbobinsu.
8 Saboda haka Isuwa ya zauna a ƙasar Seyir ta tuddai. Isuwa shi ne Edom.
9 Waɗannan su ne zuriyar Isuwa, kakan Edomawa, a ƙasar Seyir ta tuddai.
10 Waɗannan su ne sunayen ‘ya’yan Isuwa, maza, wato Elifaz ɗan Ada matar Isuwa, Reyuwel ɗan Basemat matar Isuwa.
11 ‘Ya’yan Elifaz su ne Teman, da Omar, da Zeho, da Gatam, da Kenaz.
12 Timna kuwa ƙwarƙwarar Elifaz ɗan Isuwa ce, ta haifa wa Elifaz Amalek. Waɗannan su ne ‘ya’ya maza na Ada, matar Isuwa.
13 Waɗannan su ne ‘ya’yan Reyuwel, maza, Nahat, da Zera, da Shamma, da Mizza. Waɗannan su ne ‘ya’ya maza na Basemat, matar Isuwa.
14 Waɗannan su ne ‘ya’yan Oholibama matar Isuwa ‘yar Ana ɗan Zibeyon. Ta haifi wa Isuwa Yewush, da Yalam, da Kora.
15 Waɗannan su ne shugabanni na zuriyar Isuwa. Ga ‘ya’yan Elifaz, maza, ɗan farin Isuwa, shugaba Teman, da Omar, da Zeho, da Kenaz,
16 da Kora, da Gatam, da Amalek, su ne shugabannin Elifaz cikin ƙasar Edom, su ne ‘ya’yan Ada.
17 Waɗannan su ne ‘ya’yan Reyuwel, maza, ɗan Isuwa. Shugaba Nahat, da Zera, da Shamma, da Mizza, waɗannan su ne shugabannin Reyuwel na cikin ƙasar Edom, su ne ‘ya’ya maza na Basemat, matar Isuwa.
18 Waɗannan su ne ‘ya’ya maza na Oholibama matar Isuwa, shugaba Yewush, da Yalam, da Kora, waɗannan su ne shugabanni waɗanda Oholibama matar Isuwa, ‘yar Ana ta haifa.
19 Waɗannan su ne ‘ya’yan Isuwa, maza, wato Edom, da shugabanninsu.
Zuriyar Seyir
20 Waɗannan su ne ‘ya’ya maza na Seyir Bahore, mazaunan ƙasar Lotan, da Shobal, da Zibeyon, da Ana,
21 da Dishon, da Ezer, da Dishan. Waɗannan su ne shugabannin Horiyawa, ‘ya’yan Seyir, maza, a ƙasar Edom.
22 ‘Ya’yan Lotan, maza, su ne Hori da Hemam, ‘yar’uwarsa Timna ce.
23 Waɗannan su ne ‘ya’yan Shobal, maza, Alwan, da Manahat, da Ebal, da Sheho, da Onam.
24 Waɗannan su ne ‘ya’yan Zibeyon, maza, Aiya da Ana. Shi ne Ana wanda ya sami maɓuɓɓugan ruwan zafi a cikin jeji, a sa’ad da yake kiwon jakunan mahaifinsa Zibeyon.
25 Waɗannan su ne ‘ya’yan Ana, Dishon da Oholibama ‘yar Ana.
26 Waɗannan su ne ‘ya’yan Dishon, maza, Hemdan da Eshban, da Yitran, da Keran.
27 Waɗannan su ne ‘ya’yan Ezer, maza, Bilhan, da Zayawan, da Akan.
28 Waɗannan su ne ‘ya’yan Dishan, maza, Uz da Aran.
29 Waɗannan su ne shugabannin Horiyawa, shugaba Lotan, da Shobal, da Zibeyon, da Ana,
30 da Dishon, da Ezer, da Dishan, waɗannan su ne shugabannin Horiyawa bisa ga shugabancinsu a ƙasar Seyir.
Sarakunan Edom
31 Waɗannan su ne sarakunan da suka yi sarauta a ƙasar Edom, kafin wani sarki ya taɓa yin mulkin Isra’ilawa.
32 Bela ɗan Beyor ya yi sarautar Edom, sunan birninsa kuwa Dinhaba.
33 Bela ya rasu, sai Yobab ɗan Zera daga Bozara ya ci sarauta a bayansa.
34 Ɗan Yobab ya rasu, sai Husham na ƙasar Temanawa ya ci sarauta a bayansa.
35 Da Husham ya rasu, sai Hadad ɗan Bedad wanda ya ci Madayana a ƙasar Mowab, ya ci sarauta a bayansa, sunan birninsa kuwa Awit ne.
36 Da Hadad ya rasu, sai Samla na Masreka ya ci sarauta a bayansa.
37 Da Samla ya rasu, sai Shawul na Rehobot ta Yufiretis ya ci sarauta a bayansa.
38 Da Shawul ya rasu, sai Ba’al-hanan ɗan Akbor ya ci sarauta a bayansa.
39 Da Ba’al-hanan ɗan Akbor ya rasu, sai Hadad ya ci sarauta a bayansa, sunan birninsa Fau, sunan matarsa kuwa Mehetabel ‘yar Matred, ‘yar Mezahab.
40 Waɗannan su ne sunayen sarakunan Isuwa bisa ga dangoginsu da bisa ga wurin zamansu. Ga sunayensu, sarki Timna, da Alwa, da Yetet,
41 da Oholibama, da Ila, da Finon,
42 da Kenaz, da Teman, da Mibzar,
43 da Magdiyel, da Iram. Waɗannan su ne sarakunan Edom, (wato Isuwa ne kakan Edomawa) bisa ga wuraren zamansu a ƙasar mallakarsu.