Sarki Ahaziya na Yahuza
1 Sai mazaunan Urushalima suka naɗa Ahaziya, autansa, ya gāji gadon sarauta, saboda ƙungiyar mutanen da suka zo tare da Larabawa a sansanin sun karkashe dukan ‘yan’uwansa maza. Ahaziya ɗan Yoram Sarkin Yahuza, ya fara mulki.
2 Ahaziya yana da shekara arba’in da biyu sa’ad da ya ci sarauta, ya kuwa yi mulki shekara guda a Urushalima. Sunan tsohuwarsa Ataliya jikar Omri.
3 Ya kuma bi gurbin gidan Ahab, gama tsohuwarsa ita ce mai ba shi shawarar yadda zai aikata mugunta.
4 Ya kuwa aikata mugunta a gaban Ubangiji kamar gidan Ahab, gama su ne mashawartansa bayan rasuwar tsohonsa, wato shawarar da ta kai shi ga lalacewa.
5 Ya kuwa bi shawararsu. Ya tafi tare da Yehoram ɗan Ahab, Sarkin Isra’ila, don su yi yaƙi da Hazayel Sarkin Suriya, a Ramot-gileyad. Suriyawa kuwa suka yi wa Yehoram rauni.
6 Don haka sai ya koma Yezreyel don ya yi jiyyar raunukan da aka yi masa a Rama, sa’ad da suka yi yaƙi da Hazayel Sarkin Suriya. Sai Ahaziya ɗan Yoram, Sarkin Yahuza, ya gangara don ya gai da Yehoram ɗan Ahab a Yezreyel wanda yake rashin lafiya.
Yehu Ya kashe Ahaziya
7 Allah ya ƙaddara hallakar Ahaziya ta zo ta wurin ziyarar da ya kai wa Yehoram. Gama sa’ad da ya zo, sai ya fita tare da Yehoram don su yi yaƙi da Yehu ɗan Nimshi, wanda Ubangiji ya keɓe don ya kakkaɓe gidan Ahab.
8 Sa’ad da Yehu yake hukunta wa gidan Ahab, sai ya gamu da sarakunan Yahuza, da ‘ya’yan ‘yan’uwan Ahaziya, maza, suna yi wa Ahaziya hidima, sai ya karkashe su.
9 Ya kuma sa aka nemi Ahaziya. Aka kamo shi sa’ad da ya ɓuya a Samariya, suka kawo shi wurin Yehu, suka kashe shi, suka binne shi, gama suka ce, “Shi jikan Yehoshafat ne wanda ya nemi Ubangiji da zuciya ɗaya.”
Don haka a gidan Ahaziya ba wanda ya isa ya riƙe mulkin.
Sarauniya Ataliya ta Yahuza
10 Da Ataliya tsohuwar Ahaziya ta ga ɗanta ya mutu, sai ta tashi ta karkashe duk ‘yan sarautar gidan Yahuza.
11 Amma sai Yehosheba, ‘yar sarki Yoram, ta ɗauki Yowash ɗan Ahaziya, ta sace shi daga cikin ‘ya’yan sarki waɗanda aka kashe su ta sa shi da mai renonsa a ɗakin kwana. Haka fa, Yehosheba ‘yar sarki Yoram, matar Yehoyada firist, ta yi, gama ita ‘yar’uwar Ahaziya ce, ta ɓoye Yowash don kada Ataliya ta kashe shi.
12 Yowash yana ɓoye a Haikalin Allah har shekara shida, a lokacin da Ataliya take mulkin ƙasar.