Masu Tsaron Haikali da Shugabanni
1 Ƙungiyoyin masu tsaron ƙofofi ke nan. Na wajen Kora shi ne Shallum ɗan Kore, daga cikin iyalin Ebiyasaf.
2 Shallum kuwa yana da ‘ya’ya maza, su ne Zakariya, da Yediyayel, da Zabadiya, da Yatniyel,
3 da Elam, da Yehohanan, da Eliyehoyenai, su bakwai ke nan.
4 Obed-edom kuma Allah ya ba shi ‘ya’ya maza, su ne Shemaiya, da Yehozabad, da Yowa, da Sakar, da Netanel,
5 da Ammiyel, da Issaka, da Fauletai, da su Allah ya sa masa albarka.
6 Ɗan farin Obed-edom, wato Shemaiya ya haifi ‘ya’ya maza waɗanda suka yi shugabanci a gidan kakansu, gama su jarumawa ne.
7 ‘Ya’yan Shemaiya, su ne Otni, da Refayel, da Obida, da Elzabad, waɗanda ‘yan’uwansu, Elihu, da Semakiya jarumawa ne.
8 Waɗannan duka iyalin Obed-edom ne. Su da ‘ya’yansu maza da ‘yan’uwansu suna da ƙarfi da gwaninta na yin aiki. Su sittin da biyu ne daga wajen Obed-edom.
9 Shallum yana da ‘ya’ya maza da ‘yan’uwa, su goma sha takwas jarumawa.
10 Hosa kuma na wajen ‘ya’yan Merari, maza, yana da ‘ya’ya maza, Shimri shi ne babba, ko da yake ba shi ne ɗan fari ba, duk da haka mahaifinsa ya maishe shi babba.
11 Hilkiya shi ne na biyu, da Tebaliya na uku, da Zakariya na huɗu. Dukan ‘ya’yan Hosa, maza, da ‘yan’uwansa, su goma sha uku ne.
12 Aka rarraba masu tsaron Haikali ƙungiya ƙungiya, bisa ga iyali, aka raba musu ayyuka a Haikali kamar dai sauran Lawiyawa.
13 Sai suka jefa kuri’a bisa ga gidajen kakanninsu, ba a damu da yawan jama’a a iyali ba, a kan kowace ƙofar.
14 Kuri’a ta ƙofar gabas ta faɗo a kan Shallum. Sai aka jefa kuri’a don ɗansa Zakariya, mai ba da shawara mai ma’ana, sai kuri’a ta ƙofar arewa ta faɗo a kansa.
15 Kuri’a ta ƙofar kudu ta faɗo a kan Obed-edom. Aka sa ‘ya’yansa maza su lura da ɗakunan ajiya.
16 Kuri’a ta ƙofar yamma kusa da Ƙofar Shalleket, a kan hanyar da ta haura, ta faɗo a kan Shuffim da Hosa. Aka raba aikin tsaro bisa ga lokatan da aka tsara bi da bi.
17 A kowace rana Lawiyawa shida suke tsaron ƙofar gabas, huɗu a ƙofar kudu, huɗu kuma a ƙofar arewa, biyu biyu suke tsaron ɗakunan ajiya.
18 A ɗan ɗakin da take wajen yamma, akwai masu tsaro huɗu a hanyar, biyu kuma a ɗan ɗakin.
19 Waɗannan su ne ƙungiyoyin masu tsaron ƙofofi daga zuriyar Kora da ta Merari.
Sauran Ayyukan Haikali
20 Sauran Lawiyawa, ‘yan’uwansu kuwa, suke lura da baitulmalin Haikalin Allah, da ɗakin ajiyar kayan da aka keɓe ga Allah.
21 Libni daga cikin iyalin Gershon, shi ne kakan ƙungiyoyin iyali da dama, iyalin Yehiyel ne ɗaya daga cikinsu.
22 Biyu daga cikin wannan iyali, wato Zetam da Yowel, suke lura da baitulmalin Haikali da ɗakin ajiyar kaya.
23 Aka raba aiki kuma ga zuriyar Amram, da ta Izhara, da ta Hebron, da kuma ta Uzziyel.
24 Shebuwel ɗan Gershom, daga zuriyar Musa, shi ne babban jami’in baitulmalin.
25 Ta wurin ɗan’uwan Gershom, wato Eliyezer ya sami dangantaka da Shelomit. Eliyezer shi ne mahaifin Rehabiya, wanda ya haifi Yeshaya, uban Yoram, da Zikri, da Shelomit.
26 Shi wannan Shelomit da ‘yan’uwansa suke lura da kyautai waɗanda sarki Dawuda, da shugabannin, gidajen kakanni, da shugabannin dubu dubu, da na ɗari ɗari, da shugabannin sojoji suka keɓe ga Allah.
27 Daga cikin ganimar yaƙi suka keɓe wani sashi domin gyaran Haikalin Ubangiji.
28 Dukan kuma abin da Sama’ila annabi, da Saul ɗan Kish, da Abner ɗan Ner, da Yowab ɗan Zeruya, suka keɓe an sa su a hannun Shelomit da ‘yan’uwansa.
Ayyukan Sauran Lawiyawa
29 Kenaniya da ‘ya’yansa maza na wajen Izhara su ne aka danƙa wa al’amuran sasantawa na Isra’ilawa, wato sun zama shugabanni da alƙalai.
30 Hashabiya da ‘yan’uwansu, su dubu da ɗari bakwai (1,700), gwanaye ne, daga zuriyar Hebron, su ne suke lura da Isra’ilawan yamma da Urdun a kan aikin Ubangiji da na sarki.
31 Yeriya shi ne shugaban zuriyar Hebron bisa ga asalinsu. A shekara ta arba’in ta sarautar Dawuda, sai aka bincika, aka tarar akwai ƙarfafan mutane, jarumawa a cikinsu, a Yazar ta Gileyad.
32 Sarki Dawuda ya sa shi, shi da ‘yan’uwansu su dubu biyu da ɗari bakwai (2,700) gwanaye, waɗanda suke shugabancin gidajen kakanni, su lura da kabilar Ra’ubainu, da ta Gad, da rabin kabilar Manassa a kan dukan ayyukan Allah da na sarki.