Zuriyar Manyan Firistoci
1 ‘Ya’yan Lawi, maza, su ne Gershon, da Kohat, da Merari.
2 ‘Ya’yan Kohat, maza, su ne Amram, da Izhara, da Hebron, da Uzziyel.
3 ‘Ya’yan Amram kuwa, su ne Haruna, da Musa, da Maryamu.
‘Ya’yan Haruna, maza, su ne Nadab, da Abihu, da Ele’azara, da Itamar.
4 Zuriyar Ele’azara daga tsara zuwa tsara, su ne Finehas, da Abishuwa,
5 da Bukki, da Uzzi,
6 da Zarahiya, da Merayot,
7 da Amariya, da Ahitub,
8 da Zadok, da Ahimawaz,
9 da Azariya, da Yohenan,
10 da Azariya wanda ya yi hidimar firist a Haikalin da Sulemanu ya gina a Urushalima.
11 Ga Amariya kuma da Ahitub,
12 da Zakok, da Meshullam,
13 da Hilkiya, da Azariya,
14 da Seraiya, da Yehozadak.
15 Sarki Nebukadnezzar ya kama Yehozadak, ya tafi da shi tare da sauran jama’a zuwa zaman talala, sa’ad da Ubangiji ya ba da su a hannun Nebukadnezzar don su yi zaman talala.
Sauran Zuriyar Lawi
16 ‘Ya’yan Lawi, maza, su ne Gershon, da Kohat, da Merari.
17 Waɗannan su ne sunayen ‘ya’yan Gershon, maza, Libni da Shimai.
18 ‘Ya’yan Kohat, maza, su ne Amram, da Izhara, da Hebron, da Uzziyel.
19 ‘Ya’yan Merari, maza kuwa, su ne Mali da Mushi. Waɗannan su ne iyalan Lawiyawa bisa ga gidajen kakanninsu.
20 Zuriyar Gershon bi da bi, su ne Libni, da Yahat, da Zimma,
21 da Yowa, da Iddo, da Zera, da Yewaterai.
22 Zuriyar Kohat bi da bi, su ne Izhara, da Kora, da Assir,
23 da Elkana, da Ebiyasaf, da Assir,
24 da Tahat, da Uriyel, da Azariya, da Shawul.
25 ‘Ya’yan Elkana, maza, su ne Amasai da Ahimot.
26 Zuriyar Ahimot bi da bi, su ne Elkana, da Zofai, da Nahat,
27 da Eliyab, da Yeroham, da Elkana.
28 ‘Ya’yan Sama’ila, maza, su ne Yowel ɗan farinsa, na biyun shi ne Abaija.
29 Zuriyar Merari bi da bi, su ne Mali, da Libni, da Shimai, da Uzza,
30 da Shimeya, da Haggiya, da Asaya.
Masu Bushe-bushe a Haikali da Dawuda Ya Zaɓa
31 Waɗannan su ne waɗanda Dawuda ya sa su su zama mawaƙa a Haikalin Ubangiji, sa’ad da aka kawo akwatin alkawari a cikin Haikalin.
32 Suka yi ta raira waƙoƙi a gaban wurin zama na alfarwa ta taruwa tun kafin Sulemanu ya gina Haikalin Ubangiji a Urushalima. Suka yi hidima bisa ga matsayinsu ta yadda aka tsara.
33 Waɗannan su ne waɗanda suka yi ta raira waƙoƙin, su da ‘ya’yansu maza.
Daga iyalin Kohat, Heman shi ne shugaban ƙungiyar farko ta mawaƙa, shi ɗan Yowel ne, ɗan Sama’ila,
34 ɗan Elkana, ɗan Yeroham, ɗan Eliyab, ɗan Mahat,
35 ɗan Zafai, ɗan Elkana, ɗan Mahat, ɗan Amasai,
36 ɗan Elkana, ɗan Shawul, ɗan Azariya, ɗan Uriyel,
37 ɗan Tahat, ɗan Assir, ɗan Ebiyasaf, ɗan Kora,
38 ɗan Izhara, ɗan Kohat, ɗan Lawi, ɗan Isra’ila.
39 Asaf kuma shi ne shugaban ƙungiyar mawaƙa ta biyu. Shi ɗan Berikiya ne, ɗan Shimeya,
40 ɗan Maikel, ɗan Ba’aseya, ɗan Malkiya,
41 ɗan Yewaterai, ɗan Zera, ɗan Iddo,
42 ɗan Yowa, ɗan Zimma, ɗan Shimai,
43 ɗan Yahat, ɗan Gershon, ɗan Lawi.
44 Etan na zuriyar Merari, shi ne shugaban ƙungiyar mawaƙa ta uku, asalinsa shi ɗan Kishi ne, ɗan Abdi, ɗan Malluki,
45 ɗan Hashabiya, ɗan Amaziya, ɗan Hilkiya,
46 ɗan Amzi, ɗan Bani, ɗan Shemer,
47 ɗan Mali, ɗan Mushi, ɗan Merari, ɗan Lawi.
48 Aka sa ‘yan’uwansu, Lawiyawa, su yi dukan hidimomi a cikin Haikalin Ubangiji.
Zuriyar Haruna
49 Amma Haruna da ‘ya’yansa maza suka miƙa hadayu a kan bagaden hadaya ta ƙonawa, da kan bagaden ƙona turare, domin dukan aikin Wuri Mafi Tsarki, da kuma yin kafara domin Isra’ila bisa ga dukan abin da Musa, bawan Allah, ya umarta.
50 Waɗannan su ne zuriyar Haruna, maza, bi da bi, Ele’azara, da Finehas, da Abishuwa,
51 da Bukki, da Uzzi, da Zerahiya,
52 da Merayot, da Amariya, da Ahitub,
53 da Zadok da Ahimawaz.
Inda Zuriyar Haruna Suka Zauna
54 Ga wuraren da aka ba zuriyar Haruna, na iyalin Kohat. Sun karɓi rabo na farko a ƙasar.
55 Rabonsu ya haɗu da Hebron ta yankin ƙasar Yahuza, da makiyayar da suke kewaye da ita.
56 Amma an ba Kalibu ɗan Yefunne saurukan birnin, tare da ƙauyukansa.
57 Suka ba ‘ya’yan Haruna, maza, biranen mafaka, wato Hebron, da Libna tare da makiyayarta, da Yattir, da Eshtemowa tare da makiyayarta,
58 da Holon tare da makiyayarta, da Debir tare da makiyayarta,
59 da Ayin tare da makiyayarta, da Bet-shemesh tare da makiyayarta.
60 Daga kabilar Biliyaminu aka ba su Geba tare da makiyayarta, da Allemet tare da makiyayarta, da Anatot tare da makiyayarta. Dukan biranen iyalansu guda goma sha uku ne.
Inda Sauran Lawiyawa Suka Zauna
61 Aka ba sauran ‘ya’yan Kohat, maza, garuruwa goma daga na rabin kabilar Manassa, ta hanyar kuri’a.
62 Aka kuma ba Gershonawa bisa ga iyalansu, birane goma sha uku daga na kabilar Issaka, da na kabilar Ashiru, da na kabilar Naftali, da na kabilar Manassa da take nan a Bashan.
63 Haka kuma aka ba ‘ya’yan Merari, maza, bisa ga iyalansu, garuruwa goma sha biyu daga na kabilar Ra’ubainu, da na kabilar Gad, da na kabilar Zabaluna.
64 Haka fa, jama’ar Isra’ila suka ba Lawiyawa garuruwa duk da makiyayansu.
65 Daga na kabilar Yahuza, da na kabilar Saminu, da na kabilar Biliyaminu kuma aka ba da waɗannan garuruwan da aka ambaci sunayensu ta hanyar kuri’a.
66 Waɗansu daga cikin iyalan ‘ya’yan Kohat, maza, sun sami garuruwa na yankinsu daga cikin kabilar Ifraimu.
67 Sai suka ba su waɗannan biranen mafaka, wato Shekem a ƙasar tudu ta Ifraimu duk da makiyayarta, da Gezer tare da makiyayarta,
68 da Yokmeyam duk da makiyayarta, da Bet-horon duk da makiyayarta,
69 da Ayalon duk da makiyayarta, da Gatrimmon duk da makiyayarta.
70 Daga cikin rabin kabilar Manassa kuma an ba su Ta’anak duk da makiyayarta, da Bileyam duk da makiyayarta. An ba da waɗannan ga sauran iyalai na ‘ya’yan Kohat, maza.
71 Daga na rabin kabilar Manassa na gabas, an ba ‘ya’yan Gershon, maza, Golan ta Bashan tare da makiyayarta, da Ashtarot duk da makiyayarta.
72 Daga na kabilar Issaka kuma an ba su Kishiyon duk da makiyayarta, da Daberat duk da makiyayarta,
73 da Ramot duk da makiyayarta, da Enganin duk da makiyayarta.
74 Daga cikin kabilar Ashiru kuma an ba da Mishal duk da makiyayarta, da Abdon duk da makiyayarta,
75 da Helkat duk da makiyayarta, da Rehob duk da makiyayarta.
76 Daga na kabilar Naftali kuma an ba da Kedesh ta Galili duk da makiyayarta, da Hammon duk da makiyayarta, da Kartan duk da makiyayarta.
77 Daga na kabilar Zabaluna, an ba sauran Lawiyawa, wato ‘ya’yan Merari, maza, Rimmon duk da makiyayarta, da Tabor duk da makiyayarta.
78 Daga na kabilar Ra’ubainu a hayin Urdun a Yariko, wato gabashin Urdun, an ba da Bezer ta cikin jeji duk da makiyayarta, da Yahaza duk da makiyayarta,
79 da Kedemot duk da makiyayarta, da Mefayat duk da makiyayarta.
80 Daga na kabilar Gad kuma an ba da Ramot ta Gileyad duk da makiyayarta, da Mahanayim duk da makiyayarta,
81 da Heshbon duk da makiyayarta, da Yazar duk da makiyayarta.